Take a fresh look at your lifestyle.

மே-18″ கூடி அழுவதற்கான துக்கநாள் அல்ல, ஒன்று கூடி எழுவதற்கான எழுச்சி நாளாகும்!

சிங்கள பௌத்த பேரினவாத பேய்களால் திட்டமிட்ட இனவழிப்பு செயற்திட்டத்தின் கீழ் முள்ளிவாய்க்கால் மண்ணில் கொன்று புதைக்கப்பட்ட எமது உறவுகள் தமது உயிர் துறந்து உரிமைப்போரிற்கான விதையாகியுள்ளார்கள். ஆயுத மௌனிப்பின் முடிவுப்புள்ளியாகவும், தொடக்கப்புள்ளியாகவும் அமைந்துவிட்ட இத்தியாகமே விடுதலைத் தேரை தொடர்ந்தும் முன்னகர்த்திச் செல்வதற்கான உந்துவிசையாக இருந்து வருகின்றது.

அரசியல் மற்றும் ஆயுத வழிமுறைகளினூடே அறுபது ஆண்டுகளாக முன்னெடுத்து வரப்பட்டிருந்த தமிழீழ விடுதலைப் போராட்டமானது இன்று இராசதந்திர வழிமுறையிலான அறவழிப் போராட்டமாகத் தொடர்வதற்கான ஆரம்பப்புள்ளியாகவும் அடிப்படை ஆதாரமாகவும் முள்ளிவாய்க்கால் பேரவலம் அமைந்துள்ளது. ஆயுத மௌனிப்பின் பின்னணியில் போர் முடிவுக்குக் கொண்டுவரப்பட்ட இறுதி நாட்களில் மாத்திரம் சுமார் 70,000 இற்கு மேற்பட்ட தமிழ் மக்கள் கொன்று பிணமாகவும், காயப்படுத்தப்பட்டு அரைகுறை உயிருடனும் புதைக்கப்பட்ட கொடூரம் முள்ளிவாய்க்காலில் அரங்கேறியது. நான்காம் கட்ட ஈழப்போர் நடைபெற்ற காலத்தில் வன்னி மண்ணில் வாழ்ந்திருந்த 1,46,679 தமிழர்களுக்கு என்ன நேர்ந்தது என்பதற்கான பொறுப்புக்கூறப்படாது ஒன்பது ஆண்டுகள் கடந்துவிட்டது.

 

இனியும் காத்திருக்கவோ, காலம் தாழ்த்தவோ முடியாது. அவ்வாறு செய்வோமாயின் முள்ளிவாய்க்கால் மண்ணை இரத்த சகதியாக்கி விடுதலை வேள்வியில் ஆகுதியாகிய எமது உறவுகளுக்கு செய்யும் பெருந்துரோகமாகும். மன்னாரில் ஆரம்பித்த நான்காம் கட்ட ஈழப்போராட்டத்தின் பயணப்பாதை 2009 மே-18 இல் முள்ளிவாய்க்காலில் போராட்டத்தின் செல்திசை நோக்கி நகர்ந்து சென்ற நான்கரை லட்சத்திற்கு மேற்பட்ட தமிழ் மக்கள் ஆணித்தரமாக ஒரு விடயத்தை முரசறைந்திருந்தார்கள்.

தாயகம்-தேசியம்-தன்னாட்சி உரிமை ஆகிய மூலாதாரக் கோட்பாட்டின் அடிப்படையில் சுதந்திர தமிழீழத் தனியரசு நோக்கிய விடுதலைப் போராட்டமே தமது பாதுகாப்பரண் என்பதை நொடிக்கு நொடி மரணம் துரத்திய போதிலும் அதனை எதிர்கொண்டவாறு முள்ளிவாய்க்கால் வரை நகர்ந்து சென்று சிங்கள பௌத்த பேரினவாத அரசிற்கும் அனைத்துலக சமூகத்திற்கும் இடித்துரைத்திருந்தார்கள். கந்தக நெடிகளை விஞ்சியெழுந்த மரணத்தின் நெடியை நாசித்துவாரத்திற்கு அண்மித்ததாக உணர்ந்த போதிலும் விடுதலைப் போராட்டத்தின் செல்திசைக்கு நேர் எதிர்த் திசை நோக்கி எவரும் அடியெடுத்து வைத்திருக்கவில்லை.

உடமைகளுடனும், உறவுகளுடனும் ஆரம்பித்திருந்த இடப்பெயர்வு அவலம் உடமைகளை கைவிட்டு உறவுகளுடன் தொடர்ந்தமையும், உடனழைத்துச் சென்ற உறவுகள் பிணங்களாகச் சரிந்து விழுந்த போது உயிர் மட்டும் ஒட்டிய உடல்கூட்டுடன் நகர்ந்த கொடுமையுமாக பெரும் இன்னல்கள் நிறைந்ததாக அமைந்திருந்த இடப்பெயர்வு எந்தவொரு கட்டத்திலும் விடுதலை போராட்டத்திற்கு எதிரான திசை நோக்கியதாக வழிமாறியிருக்கவில்லை. அவ்வாறு பெரும் உயிர்விலை கொடுத்து தமிழீழ விடுதலைப் புலிகளின் பின் அணிவகுத்துச் சென்றதன் மூலம் தமிழீழ விடுதலைப் போராட்டத்தின் மாண்பினை உலகறியச் செய்தனர்.

அவர்களின் அத்தியாகத்தின் கால் தூசளவேனும் நாம் செய்துள்ளோமா என்பதை உலகத் தமிழர்களும் தமிழ் அரசியல் தலைமைகளும் ஒரு கணம் எண்ணிப்பார்க்க வேண்டும். ஆயுத மௌனிப்பின் பின்னர் தமிழர்களின் அரசியல் அபிலாசைகளை அரசியல் ரீதியில் முன்னெடுத்துச் செல்லும் தார்மீக ஆணையைப் பெற்ற தமிழ்த் தேசியக் கூட்டமைப்பின் அரசியல் பயணமாமது தமிழர் விரோத நிலைப்பாட்டின் அடிப்படையில் உச்சம்தொட்டு நிற்கின்றது. தமிழினப் படுகொலைக்கான பொறுப்புக்கூறல் விடயம் ஒன்றுதான் அதனை மேற்கொண்ட சிறிலங்கா அரசு, அரச படைகள் மற்றும் அத்தனைக்கும் நேரடியாகவும், மறைமுகமாகவும் துணை நின்ற அனைத்துலக சமூகத்தினரையும் நீதியின் முன்னிறுத்தும் துரும்புச் சீட்டாகும்.

ஆனால், தமிழ்த் தேசியக் கூட்டமைப்பின் ஏகோபித்த அதிகாரத்தை தம்வசமாக்கியுள்ளவர்கள் இப்பொறுப்புக்கூறல் விடயத்தை பேச்சளவில் மட்டும் முன்னிறுத்தி தம்மை வலுப்படுப்படுத்திக் கொண்டுள்ளமையானது மாபெரும் துரோகமாகும். நடந்த தமிழினப் படுகொலைக்கான பொறுப்புக்கூறலை கைவிட்டே பதவி, சுகங்களை வானாளாவிய அளவுக்கு அனுபவித்துக் கொண்டுள்ளார்கள் இவர்கள். இச்செயற்பாடானது தமிழர்களின் ஏகபிரதிநிதித்துவத்தை மறுவாசிப்பிற்குள்ளாக்கியுள்ளதை கடந்த உள்ளூராட்சி மன்றங்களுக்கான தேர்தல் முடிவுகள் பட்டவர்த்தனமாக வெளிப்படுத்தியுள்ளது.

இந்நிலையில், முள்ளிவாய்க்கால் நினைவேந்தல் நிகழ்வை தாயகத்தில் ஒருங்கிணைந்த வகையில் மேற்கொள்வதில் ஏற்பட்டுள்ள குழப்பங்களும் இழுபறிநிலையும் உலகத் தமிழர்களை பெரும் வேதனைக்குள்ளாக்கியுள்ளது. ஒன்பது ஆண்டுகள் கடந்துள்ள நிலையிலும் ஈழத் தமிழர்களின் அரசியல் அபிலாசைகளை வென்றெடுப்பதற்கான துரும்புச் சீட்டாக உள்ள தமிழினப்படுகொலை நாளைக் கூட நினைவேந்துவதற்கும் அதன் அடிப்படையில் தமிழர்களின் வேணவாவினை உலகறியச் செய்யவும் வலுவான ஏற்பாடுகளைச் செய்ய முடியாதளவிற்கு பலவீனமான நிலையில் தாயக அரசியல் தளம் இருப்பதானது துர்ப்பாக்கியமாகும். கடந்த மூன்று ஆண்டுகளாக இனவழிப்பு நாள் நினைவேந்தல் நிகழ்வை முன்னெடுத்து வரும் வடக்கு மாகாண சபையின் ஏற்பாடுகளில் உள்ள குறைபாடுகளே இந்த குழப்ப நிலைக்கு வித்திட்டுள்ளது. இவை உடனடியாக சீர்செய்யப்பட்டு எக்காலத்திலும் நினவேந்தல் நிகழ்வின் மாண்பினை சிதைவுக்குள்ளாக்காது முன்னெடுக்கும் வகையில் குழுவொன்று ஏற்படுத்தப்படுவதே இவ்வாறான குழப்பங்கள் ஏற்படாதிருக்கவும் ஒரே தலைமையின் கீழ் நேர் சீராக நினைவேந்தல் நிகழ்வை முன்னெடுக்கவும் வழியேற்படுத்தும்.

சாதி, மத, பிரதேச, பால் ஒடுக்குமுறைகள் மனித உரிமைகள் விழுமியங்களுக்கு முரணானவை அத்துடன் தமிழ்த் தேசியத்தை அகரீதியாக பலவீனப்படுத்துபவை. தமிழ் மக்கள் ஓரு தேசமாக ஒன்றிணைவதைத் தடுப்பவை. தமிழ்த் தேசியத்தை ஒரு வாழ்வு முறையாக மாற்றுவதன் மூலமும் மனித உரிமை விழுமியங்களை கடைப்பிடிப்பதன் மூலமும் இவ் ஒடுக்குமுறைக்களை இல்லாதொழிக்க முடியும். அதற்கான ஏது.

-அனைத்துலக ஈழத்தமிழர் மக்களவை-